google.com, pub-6440632152563755, DIRECT, f08c47fec0942fa0

मणिपूरच्या मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानाशेजारील घराला भीषण आग

author
0 minutes, 3 seconds Read

मणिपूर :- मणिपूरचे मुख्यमंत्री एन बिरेन सिंग (Manipur Chief Minister N Biren Singh) यांच्या इम्फाळ येथील सरकारी निवासस्थानाजवळील एका पडक्या घरात शनिवारी मोठी आग लागली, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. आगीचे कारण अद्याप समजले नसल्याचे त्यांनी सांगितले. हे खाली पडलेले घर गोव्याचे माजी मुख्य सचिव थांगखोपाओ किपगेन यांचे असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. 3 मार्च 2005 रोजी किपगेनचा मृत्यू झाला आणि हे घर त्याच्या कुटुंबाने ताब्यात घेतले होते.  हे घर कुकी इन कॉम्प्लेक्सला लागून आहे, जे इंफाळमधील बाबूपारा येथे मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानासमोर आहे. ही घटना शनिवारी सायंकाळी साडेपाचच्या सुमारास घडली.

मणिपूर अग्निशमन सेवेच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, घर एका वर्षाहून अधिक काळ पडीक असल्याने आग विझवणे आणि नियंत्रणात आणणे कठीण होते. आगीचे स्रोत अद्याप कळू शकलेले नाही, असेही ते म्हणाले. अग्निशमन दलाच्या तीन गाड्या कामावर आल्याने तासाभरात आग आटोक्यात आली

घराचे छत गॅल्वनाइज्ड टिनसह लाकडाचे बनलेले असल्याने, थौबल जिल्ह्यातील मजबुतीकरण पथकाच्या मदतीने अग्निशामक दलाला ते विझवण्यासाठी एक तासाचा कालावधी लागला. आग लागली ती इमारत कुकी इनपी या कुकी जमातीच्या नागरी समाजाच्या कार्यालयाजवळ आहे.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *