google.com, pub-6440632152563755, DIRECT, f08c47fec0942fa0

संसदेच्या अधिवेशनाला आजपासून होणार सुरूवात

author
0 minutes, 0 seconds Read

नवी दिल्ली: नवे सरकार स्थापन झाल्यानंतर १८व्या लोकसभेच्या पहिल्या अधिवेशनाला सोमवारपासून सुरूवात होत आहे. लोकसभेच्या पहिल्या अधिवेशनाच्या पहिल्या दिवशी विरोधी पक्ष इंडिया गठबंधनचे खासदार संसद परिसरात एकवटतील आणि एकत्र सदनाच्या दिशेने मार्च करतील. नवे सरकार बनल्यानंतर संसदेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदींसह नवनिर्वाचित खासदार शपथ घेतील.

याआधी एक दिवस राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू भारतीय जनता पक्षाचे खासदार भर्तुहरि महताब यांना लोकसभेचे प्रोटेम स्पीकर म्हणून शपथ देतील. यानंतर महताब संसदेत पोहोचतील आणि ११ वाजल्यानंतर लोकसभेच्या कामकाजाला सुरुवात करतील.

या मुद्द्यांवर सरकारला घेरू शकतात विरोधी पक्ष

सात वेळा खासदार भर्तृहरि महताब यांना संसदेच्या खालच्या सदनाचे अस्थायी अध्यक्ष नियुक्त केल्याप्रकरणी अधिवेशनादरम्यान लोकसभेत गदारोळ होण्याची शक्यता आहे. याशिवाय विरोधी पक्ष महागाई, भीषण उन्हामुळे झालेले मृत्यू आणि सध्या नीट परीक्षेचा गोंधळ हे मुद्दे उचलून धरू शकतात.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *